Tham dự hội thảo có: TS. Lê Thị Thanh Tâm – Trưởng Làng học sinh sinh viên sáng tạo quốc gia (SIV); TS. Trần Kim Quyên, Hiệu trưởng trường Cao đẳng Công thương miền Trung; đại diện hội doanh nhân tỉnh Phú Yên, hiệp hội du lịch Phú Yên, cùng nhiều doanh nghiệp lớn trong và ngoài tỉnh.
TS. Lê Thị Thanh Tâm (áo xanh) – Trưởng làng học sinh sinh viên sáng tạo quốc gia (SIV) chủ trì tại Hội thảo
Theo đó, Hội thảo được diễn ra dưới sự sự chủ trì của TS. Lê Thị Thanh Tâm. Buổi làm việc được tổ chức thành 2 phiên: báo cáo và giao lưu, chia sẻ với sự trình bày của các nhà nghiên cứu, chuyên gia trong lĩnh vực đổi mới sáng tạo và chuyển đổi số. Các tham luận xoay quanh những nội dung về sàn việc làm MITC, giải pháp kết nối nguồn nhân lực cho doanh nghiệp; Tổng quan về Hiệp hội doanh nghiệp tại địa phương; Vai trò của chuyển đổi số trong doanh nghiệp trong bối cảnh hiện nay; Kỹ năng và đào tạo chuyển đổi số cho doanh nghiệp; Kết nối mạng lưới chuyển đổi số doanh nghiệp; Giới thiệu sàn kinh doanh quốc tế và công bố các gói hỗ trợ.
Thông qua hoạt động này, các doanh nghiệp cũng đã có nhiều chia sẻ và thắc mắc đến các chuyên gia về những khó khăn của đơn vị trong quá trình triển khai chuyển đổi số tại cơ sở. Phát biểu tại hội thảo, TS. Trần Kim Quyên, Chủ tịch Hội đồng trường, Hiệu trưởng trường Cao đẳng Công Thương miền Trung bày tỏ mong muốn: Hội thảo quốc tế “Nâng cao năng lực chuyển đổi số cho doanh nghiệp và giới thiệu sàn xúc tiến thương mại quốc tế” sẽ là cơ hội quý báu cho các nhà quản lý, nhà đầu tư, người nghiên cứu… chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm, từ đó đề xuất các giải pháp giúp doanh nghiệp sẵn sàng vượt qua những biến động toàn cầu và thách thức mới hiện nay”.
N. Thảo